ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ฯ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับ ผอ.กองการศึกษา อบต.จอเบาะ และประธานป่าชุมชนบ้านต้นตาล ร่วมให้การต้อนรับ คณะครูนักเรียนจาก ศูนย์การศึกษานอกระบบ และการศึกษาตามอัธยาศัย อ.ยี่งอ และคณะจาก กอรมน.จว.นราธิวาส ซึ่งได้นำนักเรียนเข้ามาศึกษาดูงาน ตามโครงการสิ่งแวดล้อมศึกษาเรียนรู้ ป่าชุมชนบ้านต้นตาล (ป่าบูงอ) จำนวน ๘๐ คน ณ ป่าชุมชนบ้านต้นตาล ม.๒ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการปลูกฝังให้นักเรียนได้รู้จักการทำฝายชะลอน้ำ และการหวงแหนในทรัพยากรป่าไม้ในชุมชนของตนเอง พร้อมกันนี้ได้ร่วมรับประทานอาหารร่วมกับ คณะครู และนักเรียนที่มาศึกษาดูงานตามโครงการ ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณ จากประธานป่าชุมชนเป็นอย่างมากที่กองร้อยได้อำนวยความสดวกในเรื่องการรักษาความปลอดภัย และเรื่องต่างที่คณะป่าชุมชนร้องขอ และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๓