ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.จัรพันธ์ หนูยิ้มซ้าย จนท.ส่วนระวังป้องกัน ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ทำการรับส่ง และดูแลความปลอดภัยให้กับ พระสมุห์จิรพนธ์ ธมฺมจาโร เจ้าอาวาสวัดอุไรรัตนาราม บิณฑบาต ณ ชุมชนไทยพุทธตลาดเทศบาลบาเจาะ ถ.เพชรเกษม ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อให้ประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธได้ทำบุญตักบาตร เป็นการสืบทอดพระพุทธศาสนา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๓