ฉก.ทพ.นย.ทร. ปาโจบาร์เบอร์ สัญจรโดย พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย หน.ชป.กร.ทพ.นย.๑๔ ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ และกำลังพลทีมช่างตัดผม ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร ได้ไปตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียนที่ โรงเรียนน้ำตกปาโจ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อลดค่าใช้จ่ายของผู้ปกครองและเพื่อให้ทรงผมเด็กๆนักเรียน ถูกต้องตามระเบียบของทางโรงเรียนกำหนดและเพื่อสร้างความคุ้นเคยระหว่างเด็กๆนักเรียนกับทหารในพื้นที่ ให้มีความรักและความผูกพันธ์อันดีต่อกันตลอดไป ซึ่งวันนี้ได้ตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียน จำนวน ๒๗ คน และวันนี้ท่าน ผอ.โรงเรียนน้ำตกปาโจ นางฮัสซือน๊ะ อูแล ได้จัดเลี้ยงอาหารกลางวันให้กับกำลังพลเพื่อขอบคุณและเพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับกำลังพลทีมงาน "ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร"ที่ได้มาตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียนต่อเนื่องเสมอมา สร้างความปลื้มปิติให้กับกำลังพล ทีมช่างตัดผมเป็นอย่างมาก และ"ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร" ขอสัญญาว่าจะดูแลตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียนทุกๆโรงเรียนในเขตพื้นที่รับผิดชอบตลอดไป เหตุการณ์ปกติ.เมื่อวันที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๓