กรม ทพ.นย. โดย น.ท.วีระชัย จันทร์ทศ รอง ผบ.กรม ทพ.นย. ได้รับดำริห์ของ น.อ.สันติ เกศศรีพงษ์ศา ผบ.กรม ทพ.นย. ให้จัดหากิจกรรมการออกกำลังกายเต้นอารบิคมาให้ ข้าราชการ และ อส.ทพ.นย.เป็นประจำทุกวันจันทร์ วันพุธ และวันศุกร์ ณ ที่ตั้ง บก.กรม ทพ.นย. บ้านโคกยามู ต.ไพรวัน อ.ตากใบ จว.นราธิวาส ออกกำลังกายให้มีสุขภาพแข็งแรง ผ่อนคลายความเครียดจากการทำงาน และสามารถจะปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ เมื่อวันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๖๓