ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ พ.จ.อ.นิมิตร จรีรัตน์ เสมียนยุทธการและการข่าว ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ ร่วมกับ จนท.พยาบาล จาก ตอนพยาบาล ฉก.ทพ.นย.ทร. และ ทีมงานกำนัน ม.๓ บ.ดูกู ทำการเข้าพบปะพัฒนาสัมพันธ์ ผู้นำชุมชน และประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบ ม.๓ บ.ดูกู ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งตรวจรักษาโรคเบื้องต้น และจ่ายยาให้กับประชาชน เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีและลดช่องว่างระหว่าง จนท.ทหาร กับประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนขอบคุณ จนท.ทหาร ที่ได้ให้การดูแลเอาใจใส่ประชาชนเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๖๓