ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.5 เข้าร่วมกิจกรรมงานวันเด็กพิเศษ ประจำปี ๒๕๖๓ ณ หอประชุมกาญจนาภิเษก ที่ว่าการอำเภอบาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี นายเอกรัฐ หลีเส็น ผูว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธานเปิดกิจกรรม พร้อมทั้งสนับสนุนมาสคอต และทำกิจกรรมให้กับเด็กพิเศษ เพื่อส่งเสริมให้เด็กพิเศษมีโอกาสเข้าถึงกิจกรรมต่างๆอย่างเท่าเทียมกับคนปกติ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๖๓