ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ ฐานวัดทุ่งพ.จ.ต.คมสันต์ โพธิ์ชัยรัตน์ จทน.พยาบาล จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร. จ.อ.หัสดี คะเชนทร รองหน.ชป.กร.พร้อมกำลังพล เข้าพบปะนายอับดุลตอเละ สอเหาะ บ้านเลขที่ ๘๘ ม.๗ บ้านกาเด็ง ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผู้ประสบภัยอัคคีภัยไฟไหม้บ้านเนื่องจากไฟฟ้าลัดวงจร ทำให้ไฟไหม้บ้านทั้งหลัง และได้ทำการมอบถุงยังชีพ จำนวน ๒ ถุง และยาสามัญประจำบ้าน ให้กับ นายอับดุลตอเละ สอเหาะ ไวใช้ในชีวิตประจำวัน เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจในการสู้ชีวิตต่อไป/ได้ทำการสอบถามในสิ่งที่ต้องการความช่วยเหลือ และสิ่งอุปกรณ์ก่อสร้าง เพื่อนำมาจุนเจือครอบครัว และเพื่อสร้างเพิงพัก ประชาชนในพื้นที่รู้สึกขอบคุณที่หน่วยงานทหารในพื้นที่ คอยใส่ใจดูแลประชาชน และคอยช่วยเหลือประชาชนในพื้นที่ตลอดมา พร้อมทั้งเป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างหน่วยงานทหารและประชาชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๖๓