ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๙ฯ หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร.ฯ ร่วมกับ นางรัตนา ดินแดง พี่เลี้ยงศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี หน่วยบริการไม้แก่น และนายรุสลาน บูละ อีหม่ามประจำมัสยิดนูรุลฮูดา บ้านบิลยา ไปพบปะเยี่ยมเยียนให้กำลังใจ และติดตามพัฒนาการเด็กศึกษาพิเศษ และผู้ปกครอง มีรายชื่อ และข้อมูลดังนี้
๑.ด.ช.ต่วนอารีพ สาแมง อายุ ๑๓ ปี ประเภทความพิการ ๕ อยู่บ้านเลขที่ ๔๔ ๑ บ้านบิลยา ม.๔ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
๒.ครอบครัวของนายสการียา บูละ อายุ ๓๙ ปี และนางฮายาตี เจ๊ะแม อายุ ๒๔ ปี อยู่บ้านเลขที่ ๖๙ บ้านบิลยา ม.๔ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ซึ่งประสพอุบัติเหตุขณะขับขี่รถจักยานยนต์ถูกรถยนต์บรรทุกขนาดเล็ก ร้อย.ทพ.นย.๑๑ เฉี่ยวชนบนถนนหมายเลข ๔๒ บ้านสแต ม.๔ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เมื่อ ๕ มิ.ย.๖๒ เป็นเหตุทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ และยังต้องรักษาตัวทางกายภาพบำบัดอยู่ดังนี้
๒.๑ นางฮายาตี เจ๊ะแม กายภาพบำบัด ณ ร.พ.นราธิวาสราชนครินทร์ อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส
๒.๒ ด.ญ.ต่วนอูมัยระห์ บินรายอแยนา อายุ ๓ ปี ปัจจุบันรักษาตัว ทำกายภาพบำบัดที่บ้าน และตามแพทย์นัด ณ รพ.ระแงะ อ.ระแงะ จว.นราธิวาส
๒.๓ ด.ช.มูฮัมหมัดฟิดตรี บูละ อายุ ๔ ปี ปัจจุบันหายเป็นปกติ เรียนอยู่ชั้นอนุบาลโรงเรียนบ้านตะโละไกรทอง ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบในทางที่ดี กำลังพลปลอดภัย เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๖ มกราคม ๒๕๖๓