ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๖ฯ โดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย๖ฯ ได้ให้การต้อนรับ นายพิพัฒน์ รัชกิจประการ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬาพร้อมคณะ โดยมี นายอำเภอยี่งอ นายก อบต.ลุโบะบือซา ร่วมให้การต้อนรับ บริเวณร้านโฮมการเกษตร ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒๑ มกราคม ๒๕๖๓