ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ พ.จ.อ.เฉลิมพล พชระพาทย์ พันจ่ากองร้อย ฯ เข้าร่วมพิธีมอบสิ่งของพระราชทาน (หมวกและผ้าพันคอ) และบัตรประชาชนจิตอาสา ให้แก่ประชาชนจิตอาสา พร้อมทั้งนี้ทาง จนท.จิตอาสาได้ให้ความรู้และสาธิตการช่วยป้ำหัวใจ ให้กับประชาชนที่มาร่วมพิธีอีกด้วย มีผู้เข้าร่วมพิธี จำนวน ๑๒๐ คน ณ หอประชุมอำเภอไม้แก่น ม.๑ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีนายประยุทธ ทองพุ่ม ปลัดอำเภอ (เจ้าพนักงานปกครองชำนาญการพิเศษ) รักษาราชการแทน นายอำเภอ เป็นประธานในพิธี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๑ มกราคม ๒๕๖๓