ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุรสิทธิ์ นาคผ่อง รอง หน.ชป.กร.ฯ พร้อมกำลังพล เข้าร่วมกิจกรรมงานเลี้ยงวันเด็ก ณ ศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดปัตตานี หน่วยบริการพิเศษ มีเด็กพิเศษ จำนวน ๒๑ คนและทาง ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ ได้มอบของขวัญให้แก่เด็กๆ อีกด้วย โดยมีนางรัตนา ดินแดง พี่เลี้ยงเด็กพิการหน่วยบริการไม้แก่น ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย และได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๒๑ มกราคม ๒๕๖๓