ฉก.ทพ.นย.ทร. น.ต.สมศักดิ์ กรีกำ นกร.บก.ฉก.ทพ.นย.ทร. ร่วมโครงการแข่งขันวิ่งเพื่อสุขภาพ วิ่งเพื่อกองทุนอาหารกลางวัน (ตาดีกา) ณ หน้าที่ว่าการอำเภอบาเจาะ อุทยานแห่งชาติบูโด สุไหงปาดี (น้ำตกปาโจ) โดยมี นายกมลศักดิ์ ลีวาเมาะ สส. เขต ๔ จากพรรคประชาชาติ เป็นประธาน ในโครงการนี้มี ส่วนราชการ องค์กรภาครัฐ/เอกชนต่าง ๆ ทหาร ตำรวจ นักเรียน นักศึกษา ประชาชนในพื้นที่และพื้นที่ใกล้เคียง เข้าร่วมโครงการฯ ผลการปฏิบัติ เพื่อให้มีสมรรถภาพร่างกายแข็งแรง มีสุขภาพดี เห็นความสำคัญกับการส่งเสริมสุขภาพ มีการตื่นตัวในการออกกำลังกาย และเป็นกองทุนอาหารกลางวันให้แก่ผู้เรียนในพื้นที่ อ.บาเจาะ อ.ยี่งอ อ.รือเสาะ และอำเภอศรีสาคร และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๐ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕/หน.ชป.กร. พร้อม ชป.กร. เข้าร่วมกิจกรรมวิ่งเพื่อกองทุนอาหารกลางวันตาดีกา (TADAKA RUN FOR LUNCH) ครั้งที่ 1 ประจำปี 2563 ณ ถนนหน้าที่ว่าการอำเภอบาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี นายกมลศักดิ์ ลีวาเมาะ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดนราธิวาส เขต ๔เป็นประธานเปิดกิจกรรม พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการต่างๆ ประชาชน และนักเรียน โดยปล่อยตัววื่งจากถนนหน้าที่ว่าการอำเภอ ไปสิ้นสุดที่อุทยานแห่งชาติบูโด-สุไหงปาดี เพื่อส่งเสริมการออกกำลังกาย และเป็นกองทุนอาหารกลางวันสำหรับนักเรียนโรงเรียนตาดีกา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๐ มกราคม ๒๕๖๓