ฉก.ทพ.นย.ทร. โดยหมวดทหารพรานหญิง นำโดย พ.จ.ท.หญิง พชร เทียนพันธุมาศ และชุด ชป.กร.หญิงฯ จำนวน ๗ นาย ร่วมจัดกิจกรรมเวทีประชาคม เพื่อพบปะพูดคุยเพื่อขับเคลื่อนพลังของสตรี และสร้างความเข้าใจที่ถูกต้องกับกลุ่มเครือข่ายญาติผู้เห็นต่างและประชาชนทั่วไปให้ทราบถึงข้อเท็จจริง พร้อมชี้แจงนโยบายและแผนงานของ พล.ท.พรศักดิ์ พลูสวัสดิ์ ผอ.กอ.รมน.ภาค๔ ณ.มัสยิดดารุลวุชกอ ม.๓ บ้านกำปงปีแซ ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส และร่วมบริการด้านเครื่องดื่มชาชัก ประชาชนในพื้นที่ให้การตอบรับและร่วมมือในการรับฟังนโยบายเป็นอย่างดี ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดยหมวดทหารพรานหญิง นำโดย ร.ต.หญิง เด่นนภา เผือกพันธุ์มุก และชุด ชป.กร.หญิงฯ จำนวน ๘ นาย ร่วมจัดกิจกรรมเวทีประชาคม เพื่อพบปะพูดคุย เพื่อขับเคลื่อนพลังของสตรี(บ้านสันติสุข) และสร้างความเข้าใจที่ถูกต้องกับกลุ่มเครือข่ายญาติผู้เห็นต่างและประชาชนทั่วไปให้ทราบถึงข้อเท็จจริง พร้อมชี้แจงนโยบายและแผนงานของ พล.ท.พรศักดิ์ พลูสวัสดิ์ ผอ.กอ.รมน.ภาค๔ ณ บ้านทะเล ม.๒ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี และร่วมบริการด้านเครื่องดื่มชาชัก ประชาชนในพื้นที่ให้การตอบรับและร่วมมือในการรับฟังนโยบายเป็นอย่างดี ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๓
๓ ฉก.ทพ.นย.ทร. โดยหมวดทหารพรานหญิง นำโดย ร.ต.หญิง เด่นนภา เผือกพันธุ์มุก และชุด ชป.กร.หญิงฯ จำนวน ๘ นาย ร่วมจัดกิจกรรมเวทีประชาคม เพื่อพบปะพูดคุย เพื่อขับเคลื่อนพลังของสตรี(บ้านสันติสุข) และสร้างความเข้าใจที่ถูกต้องกับกลุ่มเครือข่ายญาติผู้เห็นต่างและประชาชนทั่วไปให้ทราบถึงข้อเท็จจริง พร้อมชี้แจงนโยบายและแผนงานของ พล.ท.พรศักดิ์ พลูสวัสดิ์ ผอ.กอ.รมน.ภาค๔ ณ บ้านตะโละไกรทอง ม.๓ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี และร่วมบริการด้านเครื่องดื่มชาชัก ประชาชนในพื้นที่ให้การตอบรับและร่วมมือในการรับฟังนโยบายเป็นอย่างดี ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๓
เวลา ๑๔๐๐ ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ / หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล และ ชป.กร.ทหารพรานหญิง เข้าร่วมกิจกรรมพบปะประชาชน เพื่อสลายแนวคิดขบวนการ (บ้านสันติสุข) และสร้างความเข้าใจที่ถูกต้องกับกลุ่มเครือญาติผู้เห็นต่างและประชาชนทั่วไปให้ทราบถึงข้อเท็จจริง ให้กับประชาชนบ้านตะโละไกรทอง ประจำเดือน มกราคม พ.ศ.๒๕๖๓ และทาง ผบ. ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ ได้สอนวิธีทำน้ำยาล้างจานใช้ภายในครัวเรือนและแจกจ่ายน้ำยาล้างจานให้ประชาชนไปใช้ ณ หอประชุมโรงเรียนบ้านตะโละไกรทอง ม.๓ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีพี่น้องประชาชนเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน ๕๐ คน มีนายแปอิง นาเซ ผู้ใหญ่บ้านตะโละไกรทอง ม.๓ ต.ตะโละไกรทอง เป็นประธาน ผลการปฏิบัติ ประชาชนได้ความรู้ ความเข้าใจอย่างถูกต้อง ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๖ มกราคม ๒๕๖๓