ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ ฯ นำโดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๘ ฯ เข้าตรวจเยี่ยมกำลังพล ชคต.ละหาร เพื่อทำการชี้แจงสถานการณ์และแนวทางในการระวังป้องกันฐาน และทำการซักซ้อมแผนเผชิญเหตุ พร้อมกันนี้ได้มอบเครื่องอุปโภคบริโภค เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ ในการปฏิบัติหน้าที่ต่อไป ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๑๓ มกราคม ๒๕๖๓