ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ/หน.ชป.กร.ฯ เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เรื่องการปลูกฝังจิตสำนึกเสริมสร้างความมั่นคง และรักถิ่นฐาน ในกับนักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรมย่อยถ่ายทอดความรู้ และส่งเสริมการสร้างกระบวนการกลุ่มในโรงเรียน ณ โรงเรียนบ้านป่าไหม้ ม.๑ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมี นางสาวรัฐพร พรหมแก้ว เกษตรอำเภอไม้แก่น เจ้าของกิจโครงฯ ให้การต้อนรับ ในการนี้มี ร.อ.สมชาติ กาจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑๑ ฯ ร่วมพบปะผู้เข้าร่วมโครงการด้วย ผลการปฏิบัติ ผู้เข้าร่วมโครงการมีความตั้งใจในการรับฟัง และให้การตอบรับเป็นอย่างดี เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๓ มกราคม ๒๕๖๓
ร้อย.ทพ.นย.๑๑โดย น.ต.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑๑ฯ ได้รับเชิญให้เป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้เรื่องการปลูกฝังจิตสำนึกเสริมสร้างความมั่นคง และรักถิ่นฐาน ให้กับนักเรียนที่เข้าร่วมกิจกรรมย่อยถ่ายทอดความรู้ และส่งเสริมการสร้างกระบวนการกลุ่มในโรงเรียน ณ โรงเรียนบ้านป่าไหม้ ม.๑ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมี นางสาวรัฐพร พรหมแก้ว เกษตรอำเภอไม้แก่น เจ้าของกิจโครงการฯ ให้การต้อนรับ ผลการปฏิบัติ ผู้เข้าร่วมโครงการมีความตั้งใจในการรับฟัง และให้การตอบรับเป็นอย่างดี เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๓ มกราคม ๒๕๖๓