ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑๐ฯ นำโดย ร.อ.บุญมี เพชรทอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑๐ฯ/หน.ชป.กร. มอบหมายให้ จนท.พยาบาลประจำกองร้อย พร้อม ชุด ชป.กร.เข้าพบปะพูดคุยกับเเละเยี่ยมเยือนผู้ป่วยติดเตียงเเละชาวบ้านในพื้นที่บ้านสารวัน ณ ม.๒ ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานีผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยควาเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๒ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๔ ฯ จ.ท.สถิตคุณ เกียรติคุณ ได้บริการตัดผมให้แก่ ผู้พิการ ในพื้นที่ ม.3 บ.คลอแระ ต.บาเระใต้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย