ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ โดย ร.ท.วัชรเสถียร ปฏิภานุศิษย์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ ชป.กรฯ ร่วมกับประชาชนชาวไทยพุทธบ้านเชิงเขา จำนวน ๔๐ คน นิมนต์พระสงฆ์ จำนวน ๓ รูป มาประกอบพิธีทำบุญตักบาตรวันขึ้นปีใหม่ ให้กับ จนท.อรบ. และประชาชนในพื้นที่ เพื่อเป็นสิริมงคล ขวัญกำลังใจ และ ดำรงรักษาไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงามทางพระพุทธศาสนา ณ ป้อม อรบ.อินทรีย์แดง ม.๔ บ.เชิงเขา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ มกราคม ๒๕๖๓
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ โดย ร.ท.วัชรเสถียร ปฏิภานุศิษย์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ ชป.กรฯ ร่วมกับประชาชนชาวไทยพุทธบ้านเชิงเขา จำนวน ๓๐ คน นิมนต์พระสงฆ์ จำนวน ๓ รูป มาประกอบพิธีทำบุญตักบาตรวันขึ้นปีใหม่ ให้กับ จนท.อรบ. และประชาชนในพื้นที่ เพื่อเป็นสิริมงคล ขวัญกำลังใจ และ ดำรงรักษาไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงามทางพระพุทธศาสนา ณ ป้อม ชรบ.อินทรีย์ดำ ม.๔ บ.เชิงเขา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ มกราคม ๒๕๖๓