ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ และ ๑๑ฯ กำลังพล ร่วมแถวเคารพธงชาติ ณ ที่ว่าการอำเภอไม้แก่น ม.๑ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีหัวหน้าส่วนราชการ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน มาร่วมแถวรับธงชาติ จำนวน ๖๐ คน และร่วมประชุมประจำเดือนกำนัน ผู้ใหญ่บ้านฯลฯ ครั้งที่ ๑/๒๕๖๓เพื่อชี้แจงข้อราชการต่างๆ การขับเคลื่อนการดำเนินงานตามนโยบาย ข้อสั่งการให้ที่ประชุมรับทราบ ถือปฏิบัติ ณ หอประชุมอำเภอไม้แก่น อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี โดยมี นายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น/ผอ.ศปก.อ.ไม้แก่น เป็นประธานในการประชุม ผลการประชุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๘ มกราคม ๒๕๖๓