ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ ทำการซักซ้อมแผนเผชิญเหตุ ตามแผนการ การ รปภ.ค่ายจุฬาภรณ์ และ นขต. ฉก.นย.ทร. เพื่อเป็นการทบทวนแผน และปรับปรุงแผนให้ทันสมัยยิ่งขึ้น เพื่อเพิ่มความมั่นใจในการควบคุมพื้นที่ รวมทั้งการทดสอบการติดต่อสื่อสาร ประสานงานกับกำลังทุกภาคส่วนให้มีส่วนร่วมในการ ระงับเหตุ และป้องกันเหตุในพื้นที่ รวมทั้งการแจ้งเตือนข้อมูลข่าวสารการเคลื่อนไหวของฝ่ายตรงข้ามให้กับหน่วยทหารในพื้นที่ณ บริเวณป่ามะพร้าว ม.๓ บ.ตะโละตา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๖ มกราคม ๒๕๖๓