โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุรสิทธิ์ นาคผ่อง รอง หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ร่วมกับจิตอาสาประชารัฐญาลันนันบารู จัดเวทีประชาคมเพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติดให้กับประชาชนบ้านปาเส ครั้งที่ ๑ งป.๖๓ ณ ศาลาเอนกประสงค์บ้านปาเส ม.๒ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีพี่น้องประชาชนเข้าร่วมประชุม จำนวน ๔๐ คน โดยมีนายอีรียะห์ ลาเต๊ะ ผู้ใหญ่บ้านปาเส ม.๒ ต.ไม้แก่น เป็นประธาน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีประชาชนมีความเข้าใจ กำลังพลปลอดภัยและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๖ มกราคม ๒๕๖๒