กรม ทพ.นย. นำโดย น.ต.ประทวน เสนีย์วงศ์ ณ อยุธยา พร้อมด้วยกำลังพล ได้เข้าพบพูดคุย แสดงความเสียใจ และมอบข้าวสารให้กับน้องชายของ นายยา. ปิตาราโซเป็นดาอีของตาดีกา ดารุลฟิรดาว บ้านโคกยามู ต.ไพรวัน อ.ตากใบ จว.นราธิวาส ซึ่งเสียชีวิตเมื่อวันที่ ๓ ม.ค.๖๓ ที่ผ่านมา นั้น ได้รับการต้อนรับจากญาติ ๆ ของผู้เสียชีวิตเป็นอย่างดี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๕ มกราคม ๒๕๖๓