ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๘ ฯ ฐานวัดทุ่งคา นำโดย จ.อ.หัสดี คะเชนทร รอง หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล เข้าร่วมบริจากโลหิต ถวายเป็นพระราชกุศลเนื่องในวันคล้ายวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร ณ ที่ว่าการอำเภอยี่งอ ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๖ ธันวาคม ๒๕๖๒