ฉก.ทพ.นย.ทร. ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร โดย พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๑๔ ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ จ.ต.คมสันต์ ใจชื่น และกำลังพล ชป.กร.ได้ไปตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียนที่โรงเรียนปูซูตีฆอ หมู่ที่ ๓ บ้านกระทุง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อลดค่าใช้จ่ายของผู้ปกครองและเพื่อให้ทรงผมเด็กๆนักเรียน ถูกต้องตามระเบียบของทางโรงเรียนกำหนดและเพื่อสร้างความคุ้นเคยระหว่างเด็กๆนักเรียนกับหน่วยทหารในพื้นที่ ให้มีความรักและความผูกพันธ์อันดีต่อกันตลอดไป ซึ่งวันนี้ได้ตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียน จำนวน ๕๓ คน และวันนี้ท่าน ผอ.โรงเรียนปูซูตีฆอ น.ส.มารีนา เนตรไมตรี ได้จัดเลี้ยงอาหารกลางวันให้กับกำลังพลเพื่อขอบคุณและเพื่อเป็นขวัญกำลังใจให้กับกำลังพลทีมงาน ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร ที่ได้มาตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียนต่อเนื่องเสมอมา สร้างความปลื้มปิติให้กับกำลังพล ทีมช่างตัดผมเป็นอย่างมาก และ ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร ขอสัญญาว่าจะดูแลตัดผมให้กับเด็กๆนักเรียนทุกๆโรงเรียนในเขตพื้นที่รับผิดชอบตลอดไป เหตุการณ์ปกติ.เมื่อวันที่ ๒๕ ธันวาคม ๒๕๖๒