ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.ตฤณธิชานนท์ บรรจง จนท.ส่วนการเมืองและพยาบาลประจำกองร้อย ร้อย.ทพ.นย.๒ เข้าร่วมประชุมญาลันนันบารู โดยมี กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำศาสนาและจนท.ทหาร เข้าร่วมประชุมเกี่ยวกับปัญหายาเสพติดใมหมู่บ้าน โดย จนท.ญาลันนันบารู โดยมีนางสาวสารีพ๊ะ เซ็งสาเมาะ เป็นประธาน และ นางสาวสะรีหม๊ะ รอมะ เป็นรองประธานในที่ประชุม ณ.กองทุนหมู่บ้านอีโย๊ะ ม.๕ บ.อีโย๊ะ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส พร้อมทั้งอธิบายถึงโทษและประเภทของสารเสพติดทุกชนิดให้กับประชาชนที่เข้าร่วมการประชุมได้รับทราบถึงคุณลักษณะของสารเสพติดเบื้องต้นมีประชาชนเข้าร่วมประชุม จำนวน ๔๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ ธันวาคม ๒๕๖๒