ฉก.ทพ.นย.ทร. โดยจ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร. จ.อ.หัสดี คะเชนทรรอง.หน.ชป.กร.ได้เข้าร่วมอบรมสัมมนาเชิงปฏิบัติการเพื่อเพิ่มเทคนิคการปฏิบัติการจิตวิทยาให้กับ ชป.กร.ในพื้นที่ จชต.ในระหว่างวันที่ ๒๓ ถึง ๒๕ ธ.ค.๖๒ ณ โรงแรมไดดิชิ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา พร้อมทั้งได้รับฟังการเขียนโครงการ ขั้นตอนการปฏิบัติ และการดำเดินการหาทุนทางปัญญา ทุนทางสังคม ทุนทรัพย์ ทุนปรัชญาเพื่อความมั่งคง ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ ธันวาคม ๒๕๖๒