ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๖ ฯ จ.อ.นพรุจ หวานชื่น พร้อมด้วย ชุด ชป.กร. ร้อย ทพ.นย.๖ ร่วมกับผู้นำหมู่บ้าน ผู้นำศาสนาและ จิตอาสาญาลันนันบารู หมู่๓ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส จัดเวทีประชาคม เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติด ให้กับประชาชนบ้านบลูกา ครั้งที่ ๑ งป.๖๓ ณ อาคารเอนกประสงค์ มัสยิดนูรุลอิสซาน หมู่๓ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีประชาชนเข้าร่วมประชุม จำนวน ๔๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับความร่วมมือจากประชาชนเป็นอย่างดี เป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติ.เมื่อวันที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย ทพ.นย.๖ นำโดย จ.อ.นพรุจ หวานชื่น พร้อม ชุด ชป.กร. ร่วมกับผู้นำศาสนา ผู้นำชุมชน และ มวลชนจิตอาสาญาลันนันบารู หมู่๔ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส จัดเวทีประชาคม ที่ ๑ งป ๖๓ โดยมีประชาชนในพื้นทีเข้าร่วม จำนวน๔๐คน ณ มัสยิดบ้านบลูกาสนอ เพื่อการสร้างความเข้าใจปลุกพลังชุมชน อธิบายในความเป็นไปของ เส้นแบ่งเวลา กฏชุมชนเข้มแข็ง ชี้แจงบัญชีเงินฝากประจำหมู่บ้าน ผลการดำเนินงานของปีงบประมาณที่ผ่านมา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติ.เมื่อวันที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕ร่วมคณะกรรมการสภาสันติสุขตำบลลุโบะสาวอ เข้าร่วมประชุมสภาสันติสุขตำบลลุโบะสาวอ ประจำเดือนธันวาคม เพื่อหาแนวทางในการแก้ปัญหาต่างๆที่มีอยู่ในพื้นที่ โดยมีนาย ผดุงเกียรติ์ สุวรรณลี ปลัดตำบลลุโบะสาวอเป็นประธาน ณ ห้องประชุมสวนอาหารบ้านสองฤดู อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๖ ฯ จ.อ.นพรุจ หวานชื่น พร้อมด้วย ชุด ชป.กร. ร้อย ทพ.นย.๖ ร่วมกับผู้นำหมู่บ้าน ,ผู้นำศาสนาและ จิตอาสาญาลันนันบารู หมู่๕ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส จัดเวทีประชาคม เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการป้องกันแก้ไขปัญหายาเสพติด ให้กับประชาชนบ้าน กูยิ ครั้งที่ ๑ งป.๖๓ ณ มัสยิดอัลยามาอะห์กูยิฮูลู หมู่๕ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีประชาชนเข้าร่วมประชุม จำนวน ๔๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับความร่วมมือจากประชาชนเป็นอย่างดี เป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ ฯ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ฯ ร่วมกับ คณะ ผอ.โรงเรียนในพื้นที่ ต.จอเบาะ ผู้นำท้องที่ กำนัน,ผู้ใหญ่บ้าน,อบต.จอเบาะ ได้ร่วมกันมอบเงินช่วยเหลือให้กับ นาย มะอีลา เจ๊ะมะ ซึ่งเป็นประชาชนในพื้นที่ เพื่อที่จะนำเงินที่มอบให้ได้เป็นค่ารักษาในการผ่าตัด ตามหมอนัดต่อไป ณ บ.นากอ ม.๖ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ที่มีอาการป่วยเป็นโรคมะเร็งตับ และเป็นครอบครัวที่ยากจน เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่ผู้ป่วย และครอบครัวพร้อมเครือญาติ พร้อมทั้งเป็นการสร้างภาพลักษณ์ที่ดีแก่ จนท.ทหารในพื้นที่ ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณจากเครือญาติ ครอบครัว และผู้นำศาสนาในพื้นที่เป็นอย่างมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ ธันวาคม ๒๕๖๒