ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.จักรพันธ์ หนูยิ้มซ้าย ประจำส่วนระวังป้องกัน ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕พร้อม ชป.กร. ทำการรับและส่ง พระสงฆ์ จากวัดอุไรรัตนาราม ไปบิณฑบาต ณ ค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส เพื่อให้กำลังพล และครอบครัวที่พักอาศัยในค่ายได้ทำบุญตักบาตร ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๖ ธันวาคม ๒๕๖๒