ร้อย.ทพ.นย.๑๑ ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย น.ต.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อยฯ มอบหมายให้ พ.จ.อ.เลิศไชย หรูเจริญ รอง.หน.ชป.กร. พร้อมด้วยชุด ชป.กร. ได้เข้าพบปะเยี่ยมเยือนมอบถุงยังชีพ ยารักษาโรค ให้กับครอบครัว นางซัรบียะห์ มะลี อายุ ๕๕ ปี อยู่บ้านเลขที่ ๙๗/๕ หมู่ ๒ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ซึ่งอยู่กับสามี ลูก และหลานรวม๖ คน บุตรชายพิการนิ้วด้วน และสติปัญญาช้าในการพูดคุย ทางบ้านมีฐานะยากจน เผาถ่านขาย ตัวบ้าน หลังคา และฝาบ้านมุงด้วยตับจาก ซึ่งเก่าผุพังไม่สามารถกันแดดกันฝนได้ จึงอยากได้ความช่วยเหลือจากเจ้าหน้าที่ทหารพราน ในการปรับปรุงที่อยู่อาศัย ทาง จนท.ชป.กร.ได้มอบข้าวสาร อาหารกระป๋อง มุ้ง ผ้าห่ม เสื้อผ้า ยารักษาโรคเบื้องต้นให้ไว้ เพื่อบรรเทาความเดือดร้อน และนำเรียนผู้บังคับบัญชาในการช่วยเหลือต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ในพื้นที่ปกติเมื่อวันที่ ๑๑ ธันวาคม ๒๕๖๒