ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ ร.ท.วัชรเสถียร ปฏิภานุศิษย์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ และ จนท.ชป.กร.ฯ ร่วมกับ นายนิวัติ ไชยโป ผญบ. ม.๔ และประชาชนจิตอาสาบ้านเชิงเขา ม.๔ บ.เชิงเขา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พัฒนาทำความสะอาดตัดหญ้าบริเวณรอบวัดและหน้าวัด ย้อนหลังวันพ่อแห่งชาติ เมื่อวันที่ ๕ ธ.ค.๖๒ ที่ผ่านมา ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๑ ธันวาคม ๒๕๖๒