ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ โดย ร.ท.วัชรเสถียร ปฏิภานุศิษย์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ และ จนท.ชป.กร.ฯ พบปะเยี่ยมเยือน นางปีสะ รีเด็ง พร้อมทั้งได้มอบของเป็นผ้าห่มและมุ้งให้กับคนสูงวัยอายุเกิน ๑๐๐ ปี ณ บ.ปะลุกาแปเราะ ม.๗ และ บ.ชะมูแว ม.๑๐ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๘ ธันวาคม ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย น.ต.สมชาติ กาญจนมณี ร้อย.ทพ.นย.๑๑ฯ มอบหมายให้ พ.จ.อ.เลิศไชย หรูเจริญ รอง หน.ชป.กร.ได้เข้าพบปะเยี่ยมเยียนมอบสิ่งของข้าวสารอาหารแห้งและมอบยาเวชภัณฑ์ให้กับ นายอาแซ วอเงาะ ชายชราซึ่งเป็นผู้ป่วยติดเตียง บ้านเลขที่ ๑๙/๑ม.๑บ้านป่าไหม้ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบรับที่ดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๗ ธันวาคม ๒๕๖๒