ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ว่าที่ ร.ต.หญิง จันทนา สอดสี และ อส.ทพ.หญิง กานต์พิชชา บุญโญ ได้ร่วมสัมมนาพบปะสื่อมวลชนภาครัฐในพื้นที่ จชต. และพัฒนาความสัมพันธ์อันดี แลกเปลี่ยนข้อมูลระหว่างสื่อมวลชน เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ รวมทั้งบุคลาการของ สนง. คณะกรรมการขับเคลื่อนการแก้ไขปัญหา ส่งผลให้การบูรณาการทุกภาคส่วนในการแก้ไขปัญหา จชต. อย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้นไป ตั้งแต่วันที่ ๓ และ ๔ ธันวาคม ๒๕๖๒ ณ โรงแรม บีพี สมิหลา บีช อ.เมืองสงขลา จว.สงขลา ผลการปฏิบัติงานเป็นไปด้วยความเรียบร้อยปลอดภัย เมื่อวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๖๒