ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.ซุลฟี ตะมะงา ประจำส่วนการเมือง ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ทำการรับ-ส่ง และดูแลความปลอดภัยให้กับพระสงฆ์ จำนวน ๑ รูป จากวัดอุไรรัตนาราม ไปบิณฑบาต ณ ค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส เพื่อให้ครอบครัวของข้าราชการ ทหาร ลูกจ้าง ที่นับถือศาสนาพุทธได้ทำบุญตักบาตร ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๖๒