ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ โดย ร.ท.วัชรเสถียร ปฏิภานุศิษย์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ และ จนท.ชป.กร.ฯ ร่วมกับประชาชนในพื้นที่มอบผลไม้ และเครื่องดื่มน้ำอัดลม และร่วมจัดกิจกรรมตอบคำถามโดยมีเสื้อกีฬา จำนวน ๓ ตัวเป็นรางวัล ในการจัดงานเมาลิด ของ ตาดีกาอัลฮิดายาตุลอิสลามียะห์ บ้านแบรอ ม.๒ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อสร้างความใกล้ชิดสนิทสนมกับกับเด็กๆ ส่งเสริมการกล้าแสดงออกของนักเรียน และสร้างทัศนะคติภาพลักษณ์ที่ดี ต่อประชาชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบ และ ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๖๒