ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย ร.อ.กันหา บุญยงค์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๒ ได้ร่วมงาน เมาริด ณ มัสยิดราฏอตุลยันนะห์ ม.๒ บ.อาตะบือเระ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมี นายอำเภอบาเจาะ ปลัดตำบลบาเระเหนือ นายกอบต.บาเระเหนือ ผู้นำศาสนา อิหม่าม และผู้ใหญ่ ชาวบ้าน บ้านอาตะบือเระ เข้าร่วมด้วย เพื่อพัฒนาความสัมพันธ์กับชาวบ้านในพื้นที่และรับฟังปัญหาต่างๆในพื้นที่เพื่อดำเนินการแก้ไข้ ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับดีเยี่ยมเหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒