ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ ร.ต.บัญชา ประสพศักดิ์ รอง ผบ.ร้อยฯ / หน.ชป.กร. เป็นตัวแทน ผบ.ร้อย ฯ เข้าร่วมประชุม สภาสันติสุขตำบลลุโบะบายะครั้งที่ ๑/๒๕๖๓ ณ ห้องประชุม อบต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายอาหะมะบาสอรี ดือเระ นายก อบต.ลุโบะบายะ เป็นประธานในที่ประชุม ซึ่งมีผู้เข้าร่วมจาก ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำศาสนา ผอ.รพ.สต. ผอ.โรงเรียน กลุ่มสตรี บันฑิตอาสา ร่วมผู้เข้าประชุมจำนวน ๓๗ คน มีการปรึกษาประสานงานในแต่ละส่วนและแจ้งปัญหาที่เกิดขึ้นในพื้นที่ให้ที่ประชุมรับทราบ เพื่อหาแนวทางการแก้ปัญหาร่วมกันผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒