ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๖ ร.ต. ชวนากร เทียนทอง รอง.ผบ.ร้อย.ฯ ได้นำกำลังพลจำนวน ๑ ชุดปฏิบัติการ ช่วยขนย้ายเพื่อส่งมอบ วัสดุอุปกรณ์โครงการซ่อมแซมบ้านคนด้อยโอกาสในเขตบริเวณอุทยานแห่งชาติบูโด สุไหงปาดี หมู่ ๔. บ้านบลูกาสนอ หมู่ ๕ บ้านกูยิ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส และได้รับคำขอบคุณจากประชาชนในพื้นที่ที่ได้รับมอบของ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๒๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๒