ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ พ.จ.อ.เฉลิมพล พชระพาทย์ พันจ่ากองร้อย พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับชาวบ้านใหญ่ ทำบุญเนื่องในวันพระ แรม ๑๕ ค่ำ เดือนสิบสอง ปีกุน ณ วัดมหันตคาม ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มีประชาชนมาร่วมทำบุญประมาณ ๖๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.อนุวัฒน์ สีหามาตย์ เจ้าหน้าที่พยาบาล พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับชาวบ้านไม้แก่น ทำบุญเนื่องในวันพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือนสิบสอง ปีกุน ณ วัดไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มีประชาชนมาร่วมทำบุญประมาณ ๔๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.ท.อภิสิทธิ์ ชินวงค์ หน.ชป. พร้อมกำลังพลร่วมกับชาวบ้านดินเสมอ ทำบุญเนื่องในวันพระขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือนสิบสอง ปีกุน ณ วัดโชติรส ม.๑ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มีประชาชนมาร่วมทำบุญจำนวน ๓๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ ร.ท.วัชรเสถียร ปฏิภานุศิษย์ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ และ จนท.ชป.กร.ฯ ร่วมกับชาวบ้าน ม.๔ บ.เชิงเขา ทำบุญเนื่องในวันพระ ณ วัดเชิงเขา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการขวัญและกำลังใจ และสานสัมพันธ์ กับประชาชนในพื้นที่ โดยมีประชาชนมาร่วมทำบุญประมาณ ๒๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๒๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๒