ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๒ โดย ร.อ.กันหา บุญยงค์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๒ และ ร.ต.นัททวัฒน์ คุณพาที รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๒ และ ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๒ ได้เข้าร่วมกิจกรรม เวทีโดยการอบรมเรื่องสิทธิเด็ก ว่าด้วยอนุสัญญาและการเลือกปฏิบัติต่อเด็กและสตรีในทุกรูปแบบ ตามโครงการส่งเสริมการมีส่วนร่วมและเสริมสร้างความเข้มแข็งให้กับเครื่อข่ายประชาสังคม องค์กรเอกชนและภาคประชาชน ประจำปี ๒๕๖๒ ณ โรงเรียนอัลมัสโฮร์ บ.ยือลอ ม.๓ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับดีเยี่ยม เหตุการณ์ทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๖๒