ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย. ๔ ฯ โดย พ.จ.ท.ทศพล โปร่งนอก จนท.พยาบาล ฯ เข้ารับการฝึกทบทวนกำลังพลสายแพทย์ ครั้งที่ ๑ ประจำปี งป.๖๓ ณ มว.พ.นสน.ฉก.นย.ภต./มวบ.ฉก.ภต. โดย มีข้อห้อฝึกดังนี้ การช่วยเหลือผู้บาดเจ็บเชิงยุทธวิธี ฝึกปฏิบัติการช่วยเหลือผู้บาดเจ็บเชิงยุทวิธี การตรวจวินิจฉัยโรคเบื้องต้น ฝึกการลำเลียงผู้บาดเจ็บ ฝึกการใช้อุปกรณ์ลำเลียงผู้บาดเจ็บ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบเมื่อวันที่ ๒๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๒