ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ว่าที่ ร.ต.หญิง จันทนา สอดสี รอง ผบ.หมวดทหารพรานหญิง ฯ และ อส.ทพ.หญิง มณีรัตน์ ชวนชื่น ได้ร่วมการสัมมนาเชิงปฏิบัติการข่าวสาร รุ่นที่ ๒ ระหว่างวันที่ ๑๙ ถึง ๒๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๒ ณ โรงแรม บีพี สมิหลาบีช โฮเต็ล ต.บ่อยาง อ.เมืองสงขลา จว.สงขลา วัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาขีดความสามารถของ จนท.ปส.นขต.กอ.รมน.ภาค ๔ สน. ให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒