ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุรสิทธิ์ นาคผ่อง รอง หน.ชป.กร. ฯ พร้อมกำลังพลร่วมกับชาวบ้านไม้แก่น ทำบุญเนื่องในวันพระแรม ๘ ค่ำ เดือน ๑๒ ปีกุน ณ วัดไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มีประชาชนมาร่วมทำบุญจำนวน ๔๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.ท.อภิสิทธิ์ ชินวงค์ หน.ชป. พร้อมกำลังพลร่วมกับชาวบ้านดินเสมอ ทำบุญเนื่องในวันพระแรม ๘ ค่ำ เดือน (๑๒) ปีกุน ณ วัดดินเสมอ ม.๑ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มีประชาชนมาร่วมทำบุญจำนวน ๓๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒
เมื่อวันที่ ๑๙ พ.ย.๖๒ เวลา ๐๖๓๐ ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ โดย พ.จ.อ.ชุติเดช พรหมคีรี รอง หน.ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ได้ทำบุญตักบาตรร่วมกับพุทธศาสนิกชน เนื่องในวันพระ แรม ๘ ค่ำ เดือน ๑๒ ณ วัดเชิงเขา ม.๔ บ.เชิงเขา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ ชป.กร.ฯ ร่วมกับชาวบ้านใหญ่ ทำบุญเนื่องในวันพระแรม ๘ ค่ำ เดือน (๑๒) ปีกุน ณ วัดบ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี มีประชาชนมาร่วมทำบุญจำนวน ๓๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.นฤดม ก้องวิริยะกุล ประจำส่วนการเมือง ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕พร้อม ชป.กร. ทำการรับส่งและดูแลความปลอดภัยให้กับประชาชนที่เดินทางมาทำบุญ และร่วมทำบุญตักบาตรเนื่องในวันพระ แรม ๘ค่ำ เดือน ๑๒ณ วัดอุไรรัตนาราม ม.๕บ.เปาเบาะ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อพัฒนาสัมพันธ์กับประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธในพื้นที่รับผิดชอบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๒