ร.อ.ดำหริ พละหงษ์ ผช.นกร.บก.ฉก.ทพ.นย.ทร. เป็นผู้แทน ผบ.ฉก.ทพ.นย.ทร. ประธานฝ่ายฆารวาส ผ้าป่าสามัคคี ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อสมทบทุนสร้างโรงครัวหลังใหม่ให้กับทางวัดได้ใช้ประกอบกิจกรรมทางพระพุทธศาสนา ณ วัดบ้านทุ่งกง ม.๘ ต.โคกเคียน อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส โดยมีคุณ ดวงพร สุวรรณมณี ผอ.ท่าอากาศยานนราธิวาส เป็นประธานจุดเทียนบูชาพระรัตนตรัยและถวายผ้าไตรแด่พระสงฆ์ ในการร่วมทำบุญถอดผ้าป่าสามัคคี มีพุทธศาสนิกชนร่วมทำบุญถวายผ้าป่าสามัคคีเป็นจำนวนมาก ผลการปฏิบัติผู้ร่วมทำบุญมีความสุขใจ และอิ่มบุญจากการทำบุญในครั้งนี้ โดยเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๒