ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.๗ ร.อ. สายชล อุษาทิวากาล ผบ.ร้อย.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล เข้ามอบชั้นวางรองเท้าให้กับครู/นักเรียน ณ โรงเรียนบ้านจอเบาะ ม.๑ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส พร้อมกันนี้ ผบ.ร้อยฯ ได้พบปะพูดคุยกับครูและนักเรียน ได้ให้การตอบรับแสดงความดีใจอย่างยิ่ง ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ กันยายน ๒๕๖๒
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อมกำลัง เข้าพบปะผู้นำศาสนาตาดีกา ดารุลมุมีนีน ม.๑ บ้านปูตะ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อร่วมกันติดธง เปลี่ยนเชือกใหม่ ให้พร้อมใช้งาน เนื่องจากเชือกชำรุดทรุดโทรม โดยมี นายรอซือมิง วี ผญบ.ม.๑ บ้านปูตะ ให้การต้อนรับ พร้อมกันนี้เป็นการแสดงถึงภาพลักษณ์ที่ดี ระหว่างหน่วยงานทหารและประชาชนในพื้นที่ ที่ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ไม่ทิ้งกัน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ กันยายน ๒๕๖๒