ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.๕/หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ เข้าร่วมกิจกรรมพบปะ บอก/ตอบปัญหากับผู้เข้าร่วมกิจกรรมสัมมนาตาดีกาตักวา ครั้งที่ ๖ ประจำปี งป.๖๒ ณ มัสยิดบ้านเหนือ ต.คูเต่า อ.หาดใหญ่ จว.สงขลา โดยมี พ.อ.ฐกร เนียมรินทร์ รอง ผอ.ศสว. ศูนย์สันติวิธี เป็นประธาน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๓ สิงหาคม ๒๕๖๒