ร้อย.ทพ.นย.๑๑ฯ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อยฯ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับ ผู้นำชุมชน ผู้นำศาสนา กลุ่มสตรีและจิตอาสาญาลันนันบารูหมู่บ้าน จัดกิจกรรมเวทีประชาคมญาลันนันบารู ครั้งที่ ๘ ณ ที่ทำการ ชรบ บ้านดอนทราย ม.๔ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการป้องกันปัญหายาเสพติดพิษภัยโทษของยาเสพติดให้กับกลุ่มประชาชนทราบ และได้ร่วมกันป้องกันและแก้ไขรวมไปถึงช่วยเหลือสำหรับผู้ที่หลงผิดติดยาไปแล้วได้นำเข้าสู่การบำบัดรักษา และติดตามผลหลังเลิกยาแล้ว นำไปสู่การให้ความร่วมมือกันในทุกด้านจนเกิดเป็นชุมชนเข็มแข็งตามนโยบายการดำเนินการด้านยาเสพติดของแม่ทัพภาคที่ ๔ ในการแก้ไขปัญหาจังหวัดชายแดนภาคใต้ พร้อมมอบเงินแก้ปัญหา ๓๒๐๐ บาทให้กับนายมาห์มุด จารู ณ ที่ทำการ ชรบ บ้านดอนทราย ม.๔ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับความร่วมมือจากผู้นำท้องที่และประชาชนทั่วไปเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๐ สิงหาคม ๒๕๖๒
ร้อย.ทพ.นย.๑๑ ฯ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อยฯ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับ ผู้นำชุมชน ผู้นำศาสนา กลุ่มสตรีและจิตอาสาญาลันนันบารูหมู่บ้าน จัดกิจกรรมเวทีประชาคมญาลันนันบารู ครั้งที่ ๘ ณ มัสยิดปูลากืองอ บ้านรังมดแดง ม.๒ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการป้องกันปัญหายาเสพติดพิษภัยโทษของยาเสพติดให้กับกลุ่มประชาชนทราบ และได้ร่วมกันป้องกันและแก้ไขรวมไปถึงช่วยเหลือสำหรับผู้ที่หลงผิดติดยาไปแล้วได้นำเข้าสู่การบำบัดรักษา และติดตามผลหลังเลิกยาแล้ว นำไปสู่การให้ความร่วมมือกันในทุกด้านจนเกิดเป็นชุมชนเข็มแข็งตามนโยบายการดำเนินการด้านยาเสพติดของแม่ทัพภาคที่ ๔ ในการแก้ไขปัญหาจังหวัดชายแดนภาคใต้ พร้อมมอบเงินแก้ปัญหา ๓๒๐๐ บาทให้กับนายสะมาแอ แวนุ โต๊ะอิหม่ามประจำมัสยิด ณ มัสยิดปูลากืองอ บ้านรังมดแดง ม.๒ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ : เป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับความร่วมมือจากผู้นำท้องที่และประชาชนทั่วไปเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๐ สิงหาคม ๒๕๖๒