ร้อย.ทพ.นย.๑๑ฯ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อยฯ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับ ผู้นำชุมชน ผู้นำศาสนา กลุ่มสตรีและจิตอาสาญาลันนันบารูหมู่บ้าน จัดกิจกรรมเวทีประชาคมญาลันนันบารู บ้านละเวง ม.๓ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการป้องกันปัญหายาเสพติดพิษภัยโทษของยาเสพติดให้กับกลุ่มประชาชนทราบ และได้ร่วมกันป้องกัน และแก้ไขรวมไปถึงช่วยเหลือสำหรับผู้ที่หลงผิดติดยาไปแล้วได้นำเข้าสู่การบำบัดรักษา และติดตามผลหลังเลิกยาแล้ว นำไปสู่การให้ความร่วมมือกันในทุกด้านจนเกิดเป็นชุมชนเข็มแข็งตามนโยบายการดำเนินการด้านยาเสพติดของแม่ทัพภาคที่ ๔ ในการแก้ไขปัญหาจังหวัดชายแดนภาคใต้ พร้อมมอบเงินแก้ปัญหาให้กับนายอับดุลนาเซร์ ดาแม ณ ตาดีกา บ้านละเวง ม.๓ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ : เป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับความร่วมมือจากผู้นำท้องที่และประชาชนทั่วไปเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๑๙ สิงหาคม ๒๕๖๒