ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ อส.ทพ.จักรพันธ์ หนูยิ้มซ้าย หน.ส่วนระวังป้องกัน ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕ พร้อม ชป.กร. ทำการรับส่งและดูแลความปลอดภัย พระสงฆ์จากวัดอุไรรัตนาราม จำนวน ๓ รูป บิณฑบาต ณ ค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.เมืองนราธิวาส จว.นราธิวาส เพื่อให้กำลังพลและครอบครัวได้ทำบุญตักบาตร ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๖๒