ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๙ ฯ มอบหมายให้ จ.อ.สุวิจักขณ์ สีจันลา เสมียนกองร้อย ฯ ทำการรับลงทะเบียนซิมการ์ดด้วยระบบตรวจสอบใบหน้าและอัตลักษณ์ ให้กับพี่น้องประชาชนในพื้นที่ ณ วัดมหันตคาม บ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ มีพี่น้องประชาชนในพื้นที่มาใช้บริการ จำนวน ๙ คน ๑๒ หมายเลข กำลังพลปลอดภัยและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๒