ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๑ ฯ มอบหมายให้ พ.จ.ท.ชุติเดช พรหมคีรี รอง หน.ชป.กร.ฯ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับ นายรอมือลี เซ็ง ผู้ใหญ่บ้านหมู่ ๗ บ.ปะลุกาแปเราะ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส และทีมจิตอาสา โครงการจิตอาสาหน่วยพระราชทานและประชาชนจิตอาสา เราทำความดี ด้วยหัวใจเพื่อพัฒนาและปรับปรุงภูมิทัศน์อ่างเก็บน้ำ บึงบูโละฆาเด็ง โดยมีปลัดอาวุโสและประมง อำเภอบาเจาะ จว.นราธิวาส ร่วมกันปล่อยปลาพันธุ์น้ำจืด ณ อ่างเก็บน้ำบึงโละฆาเด็ง บ.ปะลุกาแปเราะ ม.๗ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๗ สิงหาคม ๒๕๖๒