ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.๕ จ.อ.นฤชล ชูสุทธิสกุล รอง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.๕/จนท.สื่อสาร พร้อม ชป.กร. ทำการเดินเท้าเข้าชุมชน พบปะพัฒนาสัมพันธ์ประชาชนในพื้นที่ บ.ดูกู ม.๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พร้อมทั้งให้คำปรึกษาด้านสุขภาพ รักษาพยาบาลเบื้องต้น และจ่ายยา เพื่อลดช่องว่างระหว่าง จนท.ทหาร กับประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ประชาชนขอบคุณ จนท.ทหาร ที่ได้ให้ดูแลเอาใจใส่ประชาชนเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๖ สิงหาคม ๒๕๖๒